Àwọn Àjọ tó ń ṣe agbeteru ìrìnàjò lọ sí ilẹ̀ mímọ́ Mecca tí ìpínlẹ̀ Kano pilgrim tí kẹ́dùn ìyá àti…
Ka siwaju

Àwọn Àjọ tó ń ṣe agbeteru ìrìnàjò lọ sí ilẹ̀ mímọ́ Mecca tí ìpínlẹ̀ Kano pilgrim tí kẹ́dùn ìyá àti…
Ka siwaju
Àwọn Agbéṣùmọ̀mí da ìbọn bolẹ̀ yawọ ọgbà àwọn ọmọ ogun Nàìjíríà tó wà ní kemanji ni ijoba ìbílẹ̀ kaiama Kwara,…
Ka siwaju
Àlàyé tí Netanyahu ṣe rèé lórí àdéhùn jógunómí tó wà láàrin Israeli àti Lebanon Àdéhùn jógunómí yìí bá ọ̀pọ̀ ọmọ…
Ka siwaju
Ìjọba àpapọ̀ Nàìjíríà tí kó àwọn ọmọ ogun igba (200) ránṣẹ́ lọ sí Turkey láti lọ kọ́ ìjà ogun jíjà…
Ka siwaju
Ọba onípele tí ipele ni ìjọba ìpínlẹ̀ Ọ̀wọ́ Ondo ń dunkoko ikú mọ́ ọmọ ọdún mọ́kànlélógún (21yrs) tí orúkọ rẹ…
Ka siwaju
Àwọn ìdílé ọmọ òye Fagbemirokun àti Aribile fún ìjọba Ọ̀sun ní gbèdéke ọjọ́ méje péré láti rọ Apetu tí Ipetumodu…
Ka siwaju
Adewale Sobogun jẹ́ ẹni ọdún mọ́kànlélọ́gọ́ta, tí ó sì ti ń gbé orílẹ̀ èdè Biritiko( Uk) ti pẹ́. Ilé ẹjọ́…
Ka siwaju
Àmí àlàáfíà àti ìrètí ni póòpù jẹ́, ìpẹ̀tùsááwọ̀ káàkiri àgbáyé. Ní ọjọ́ Ajé, ọjọ́ kẹtàlá oṣù kẹrin ọdún 2026 ni…
Ka siwaju
Ayode Fayose kọ̀jálẹ̀ pé ọ̀rọ̀ tí ó ń sọ pé Seyi Makinde fẹ́ yọ Olubadan Ọba Abdulrasheed Adewolu Ladoja kúrò…
Ka siwaju
Nítorí ọ̀rọ̀ ìdìbò2027 tó ń bọ̀ lọ́nà ni ó faàìsí ètò àbò tó ń peléke si, tí ètò idibò bá…
Ka siwaju